We're 12b1
We're 12b1
We're 12b1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

We are too kind and good......open and helpful......cute and crazy!!!!!

HomeSearchLatest imagesRegisterLog in

Share|
Tiêu đề

Tại sao phải spam??????

View previous topic View next topic Go down
AuthorMessage

Arsene
Admin

Arsene

Tài năng của Arsene
Hạng: Admin
Level:133
Tài năng:/300

PostSubject: Tại sao phải spam?????? Tại sao phải spam?????? I_icon_minitimeMon Apr 25, 2011 1:42 pm

Nếu ai đã từng là một quản trị viên của một 4rum dù lớn hay nhỏ cũng đều đau đầu với 1 tệ nạn quen thuộc, spam. Vậy tại sao lại xuất hiện nó?
Câu trả lời đơn giản là họ muốn gia tăng số bài post của mình một cách nhanh chóng mà không quan tâm đến chất lượng của bài post. Mình chia sẽ kiến thức cho người khác mà toàn là những thứ tào lao, không đâu vào đâu thì chia sẽ làm gì? Cho ai?. Những câu đơn giản : “ ừ! Tao đồng ý” hay “ thằng quỷ mày giỡn hả” cũng được tính là 1 post, vô lý thật. Cũng có những trường hợp ngoại lệ nhưng nó chỉ giới hạn trong một số post cho phép.
Dĩ nhiên điều này chẳng ảnh hưởng gì đến 4rum cả ngoại trừ nét thẩm mĩ. Khi một vị khách nào đó tình cờ đi ngang qua và rồi họ thốt lên trong box góp ý: “ Trời! 4rum gì mà spam thấy ớn”. Một câu nói vô cùng nhẹ nhàng nhưng nó làm các nhà quản lý phải tự ái…..nhà của mình mà quản hok nổi thì tốt hơn là đóng cửa cho lành.
Tui không muốn sử dụng đến hình phạt cao nhất khi nó chưa thật sự cần thiết…tui muốn rằng mọi người hãy tự suy ngẫm lại chính mình để góp phần làm cho 4rum của chúng ta tốt hơn ( dù chỉ là một 4rum lớp nho nhỏ nhưng cũng phải để cho người khác có một cái nhìn tốt về 4rum chúng ta). Ai đang vướng vào tệ nạn này thì mần ơn mần phước coi lại chính mình…..tránh phải đi đến hướng giải quyết sau cùng là ban nick các bạn vĩnh viễn…..điều đó sẽ chẳng mang lại lợi ích gì cho 4rum cả…..và bản thân tui cũng không muốn….Ở đây tui không quơ đũa cả nắm…..không có ý nói tất cả mọi người.

Hãy cảm ơn bài viết của Arsene bằng cách bấm vào"" nhé!!!

Back to top Go down

https://12b1lx.forumvi.com

Men
Moderator

Men

Tài năng của Men
Hạng: Moderator
Level:180

PostSubject: Re: Tại sao phải spam?????? Tại sao phải spam?????? I_icon_minitimeMon Apr 25, 2011 5:38 pm

Ui cái thằng này cứ nói 3 zụ spam hoài nhà mjnh mình ở hơi đâu để ý chuyện người ta, muc đích mình tạo 4r là để cho a e trong lớp mình được xích lai gần nhau hơn thôi, cứ để cho mọi người thoải mái đi, cái tính gia trưởng suốt đời ko bỏ im ngay

Hãy cảm ơn bài viết của Men bằng cách bấm vào"" nhé!!!

Back to top Go down

nv_bnh
Silver member

nv_bnh

Tài năng của nv_bnh
Hạng: Silver member
Level:125

PostSubject: Re: Tại sao phải spam?????? Tại sao phải spam?????? I_icon_minitimeMon Apr 25, 2011 7:23 pm

Cũng vì nạn spam đó mà nút "Thanks" ra đời. Nó giúp chúng ta phân biệt những người spam và những người post bài thực sự.
Mặt khác tớ thấy bạn Men nói cũng có lý. Lớp mà, cứ thoải mái đí. Nhưng phải có chừng mực của nó. Đừng để 1 diễn đàn bài viết chất lượng thì ít mà spamer thì đầy rẫy ra "như sao trên trời như cát bãi biển". Khó chịu lắm. Mọi người cùng góp sức và mỗi người để ý 1 chút thì 4r sẽ tồn tại lâu dài thôi mà.
Thân!

Hãy cảm ơn bài viết của nv_bnh bằng cách bấm vào"" nhé!!!

Back to top Go down

Đăng
Smod

Đăng

Tài năng của Đăng
Hạng: Smod
Level:361

PostSubject: Re: Tại sao phải spam?????? Tại sao phải spam?????? I_icon_minitimeTue Apr 26, 2011 12:53 am

hy vọng tỉu hổ đọc dc bài nỳ nhoc 50

Hãy cảm ơn bài viết của Đăng bằng cách bấm vào"" nhé!!!

Back to top Go down

Sponsored content

Tài năng của Sponsored content
Hạng:
Level:

PostSubject: Re: Tại sao phải spam?????? Tại sao phải spam?????? I_icon_minitime

Hãy cảm ơn bài viết của Sponsored content bằng cách bấm vào"" nhé!!!

Back to top Go down

Tiêuđề

Tại sao phải spam??????

View previous topic View next topic Back to top
Page 1 of 1
::.