We're 12b1
We're 12b1
We're 12b1
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

We are too kind and good......open and helpful......cute and crazy!!!!!

HomeSearchLatest imagesRegisterLog in

Share|
Tiêu đề

Đừng cố xỏ chân vào chiếc giày ko vừa với mình

View previous topic View next topic Go down
AuthorMessage

Kun
Active member

Kun

Tài năng của Kun
Hạng: Active member
Level:89
Tài năng:/300

PostSubject: Đừng cố xỏ chân vào chiếc giày ko vừa với mình Đừng cố xỏ chân vào chiếc giày ko vừa với mình I_icon_minitimeTue May 03, 2011 3:16 pm

Khi nhận ra thứ mình ao ước mãi không là của mình

Mạnh dạn bỏ đi những thứ không dành cho mình và tìm kiếm cho mình những thứ phù hợp nhất dù biết rằng nó rất khó khăn...

Làm sao biết mình lựa chọn đúng hay chưa ?

Làm sao có thể biết được đôi giày đó đang sẵn sàng cho mình đặt chân vào ?

Trong cuộc sống có rất nhiều sự lựa chọn và trong t.y cũng thế !

Trong cuộc hành trình đi tìm một nửa, làm sao ta có thể tìm đúng nửa kia ngay từ lựa chọn đầu tiên?

Cuộc đời không chắc chắn và t.y cũng không chắc chắn.

Giống chân cần có giày và con người cần có t.y! Ai cũng vậy, tất nhiên sẽ có ít nhất một lần trong đời bước đi trên đôi chân tím bầm và đau nhói, ít nhất có một lần nghĩ rằng, sẽ không bao giờ đi giày nữa, sẽ cố bước tiếp với đôi chân trần..Nhưng không thể như thế bạn ạh ! Sẽ có một đôi giày, một đôi giày êm ái đang cần nâng những bước chân của bạn.

Và..sẽ có ít nhất một lần nghĩ rằng mình sẽ không iu ai nữa, đổi lấy được gì ngoài sự đau khổ và tâm hồn bị tổn thương!..

Nhưng bạn có biết đâu ở một nơi nào đó có một người đang chờ đợi bạn, đang muốn lau khô những giọt nước mắt và chữa lành trái tim đang bị tổn thương của bạn?!

Đúng vậy, hãy mạnh dạn bỏ đi những thứ không giành cho mình và hãy tìm kiếm cho mình những thứ phù hợp nhất( dù biết rằng nó rất khó khăn). Phải rất khó khăn! Dù có vấp ngã, có đau đớn nhưng hãy bước tiếp và cẩn trọng hơn, chân thành hơn, sáng suốt hơn với những lựa chọn khác cho mình! Dù rằng những lần tiếp theo ta lại phải chịu những vết thương mới, những nổi đau mới...

Tìm những thứ thuộc về mình ư? Không dễ chút nào! Nhưng...

Hãy đừng ngừng tìm kiếm. Hãy để con tim mình cảm nhận điều đó. Hãy lắng nghe trái tim mình, bạn nhé!...

Hãy cảm ơn bài viết của Kun bằng cách bấm vào"" nhé!!!

Back to top Go down

Tiêuđề

Đừng cố xỏ chân vào chiếc giày ko vừa với mình

View previous topic View next topic Back to top
Page 1 of 1
::.